ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
วันที่ 4 กันยายน 2566 เวลา 13.00 น. งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพล นำโดย พ.อ.ท อำนาจ พิมพ์แหวน หัวหน้างานป้องกันฯ พร้อมเจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพลได้นำรถบรรทุกน้ำวารี 4 และ วารี 5 ออกล้างถนนรามราชช่วงบริเวณตลสดนัดคนเดินเพลินเมืองพล เนื่องจากมีดินเหนียวติดบนพื้นผิวการจราจร อาจทำให้เกิดอันตรายกับประชาชนที่ใช้ถนน โดยมีงานเทศกิจอำนวยการจราจร เพื่อให้เกิดความปลอดภัยกับผู้ใช้ถนน
(นโยบายด้านการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยของท่านนายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta9/1.5/16/260e.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t53/1.5/16/1f32a.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/1.5/16/1f692.png)
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tda/1.5/16/1f469_200d_1f692.png)