ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
![](/th/images/news/256707/Screenshot-2024-07-09-090333.png)
วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลเมืองเมืองพล โดย นายกิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล เป็นประธานในที่ประชุมหัวหน้าส่วนราชการ เทศบาลเมืองเมืองพล ครั้งที่ 27/2567 ร่วมกับ รองนายกเทศมนตรี ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ผูู้บริหารสถานศึกษาและหัวหน้าฝ่าย รวมถึงผู้มีส่วนเกี่ยวข้องเพื่อปรึกษาหารือหรือติดตามการปฏิบัติงานและมอบแนวทางการปฏิบัติงาน,เรื่องความก้าวหน้าของโครงการโอนเงินงบประมาณไปตั้งจ่ายเป็นรายการใหม่ ในหมวดค่าครุภัณฑ์ ที่ดินและสิ่งก่อสร้าง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566, เรื่องความก้าวหน้าโครงการที่ขอใช้เงินสะสมเมื่อคราวประชุมสภาเทศบาลเมืองเมืองพล สมัยสามัญ สมัยที่สี่ ประจำปี พ.ศ.2566 งานก่อสร้าง จำนวน 29 โครงการ,,เรื่องติดตามความคืบหน้าการเช่าแท่นตลาดสดเทศบาล,เรื่องติดตามความคืบหน้าโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องทาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.),เรื่องติดตามความคืบหน้า 1 อปท. 1 สวนสมุนไพรเฉลิมพระเกียรติ,เรื่องการอบรมครู ข ในเครื่องเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ชาติไทยและสถาบันพระมหากษัตริย์,เรื่อง ปัญหาข้อร้องเรียน/ร้องทุกข์ ของประชาชนผ่านช่องทางการสื่อสารต่าง ตลอดจนเรื่อง อื่นๆ เพื่อพิจารณาร่วมกันและการแก้ไขปัญหาข้อร้องเรียน ร้องทุกข์ต่างๆ ของพี่น้องประชาชน จำนวน 3 เรื่อง ดำเนินการแก้ไขแล้วจำนวน 3 เรื่อง เทศบาลเมืองเมืองพลแก้ไขกระชับ ฉับไวใส่ใจทุกปัญหาของพี่น้องประชาชน
![](/th/images/news/256707/Screenshot-2024-07-09-090355.png)
![](/th/images/news/256707/Screenshot-2024-07-09-090518.png)
![](/th/images/news/256706/Screenshot-2024-06-20-142819.png)
วันที่ 20 มิถุนายน 2567 เวลา 09:00 น นายกิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล ประธานในพิธี เปิดโครงการส่งเสริมวิถีชีวิตแบบประชาธิปไตยและสร้างความปรองดองสมานฉันท์ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมคุ้มภัยชั้น 3 อาคารป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพล โดยมีนายณรงค์ ปัตะเวสัง ปลัดเทศบาลเมืองเมืองพล เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการในครั้งนี้ ผู้ร่วมโครงการประกอบด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล พนักงานจ้าง พนักงานครู ประธานชุมชน และผู้แทนชุมชนทุกท่าน สำหรับวัตถุประสงค์ของโครงการ เพื่อส่งเสริมผู้เข้าอบรมมีความสามัคคีปรองดองสมานฉันท์ มีความรู้ความเข้าใจ รู้สิทธิ หน้าที่ และกฎหมายเกี่ยวกับการปกครองระบอบประชาธิปไตย ซึ่งทำให้ชุมชนมีความเข้มแข็ง และพึ่งพาอาศัยกันได้ อันจะนำไปสู่การส่งเสริมสร้างนวัตกรรมเพื่อพัฒนาประชาธิปไตยอย่างมีคุณภาพชุมชนที่มีความยั่งยืนต่อ
![](/th/images/news/256706/Screenshot-2024-06-20-143133.png)
![](/th/images/news/256706/Screenshot-2024-06-20-143117.png)