ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
![](/th/images/news/256705/Screenshot-2024-05-28-091512.png)
![](/th/images/news/256704/Screenshot-2024-04-29-091917.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![](/th/images/news/256704/Blue-Cute-Summer-Beach-Photo-Collage.png)
วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 09:30 น. นายกิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลเมืองเมืองพลทุกคน ร่วมกันประกาศเจตนารมณ์ไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No gift policy) ทั้งก่อน ขณะ หรือหลังปฏิบัติหน้าที่ในทุกช่วงเทศกาลหรือโอกาสสำคัญ เพื่อเสริมสร้างวัฒนธรรมที่โปร่งใส ประจำปี พ.ศ.2567 ทั้งนี้ได้ดำเนินกิจกรรมเสริมสร้างและส่งเสริมจริยธรรมของหน่วยงาน ให้แก่เจ้าหน้าที่ และบุคลากรของเทศบาลเมืองเมืองพล โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างและส่งเสริม ความรู้ ความเข้าใจ ด้านจริยธรรมของเจ้าหน้าที่รัฐเพื่อเป็นการสร้างจิตสำนึกของเจ้าหน้าที่ของรัฐในสังกัดเทศบาลเมืองเมืองพล ให้เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ดี มีความซื่อสัตย์สุจริต มีคุณธรรมและจริยธรรม มีเกียรติและศักดิ์ศรี ปฏิบัติหน้าที่อย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล ก่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อประชาชนและประเทศชาติ ณ บริเวณหน้าศูนย์ราชการสะดวก สำนักงานเทศบาลเมืองเมืองพล
![](/th/images/news/256704/Screenshot-2024-04-29-091930.png)
![](/th/images/news/256612/Screenshot-2024-06-13-153351.png)
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 เทศบาลเมืองเมืองพล นำโดยนายกิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่พนักงานในสังกัดเทศบาลเมืองเมืองพล ร่วมงานส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ บริเวณถนนหน้า อาคารสำนักงานเทศบาลเมืองเมืองพล เพื่อเป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้แก่บุคลากรในสังกัด รวมถึงได้จัดกิจกรรมร่วมกัน เป็นการสร้างสัมพันธภาพอันดีระหว่างบุคลากรให้เกิดความรักความสามัคคีกลมเกลียวกัน