ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
วันที่ 11 กรกฏาคม 2566 เวลา 11.00 น งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพล นำโดย นางเจิมจิต เพชรทอง หัวหน้าฝ่ายบริหารงานทั่วไป รักษาราชการแทนหัวหน้าสำนักปลัด และ พ.อ.ท.อำนาจ พิมพ์แหวน หัวหน้างานป้องกันฯ ได้กล่าวชี้แจงข้อปฏิบัติ มอบหมายภารกิจ และฝึกซ้อมแผนผจญเพลิงประจำสัปดาห์ โดยใช้สถานที่ ซอยเสริมสวาสดิ์ 3 ชุมชนพลประชาพัฒนา เพื่อให้เจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพลได้มีความชำนาญในการปฏิบัติงานสถานที่จริง
(นโยบายด้านสาธารณภัย ห่วงใยประชาชนโดย นาย กิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta3/2/16/260e.png)
![?️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/2/16/1f32a.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6/2/16/1f692.png)
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta5/2/16/1f9d1_200d_1f692.png)