ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
วันที่20 ธ.ค 65เวลา20.35น. งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลเมืองเมืองพลได้รับแจ้งเหตุจากประชาชน มีเหตุไฟไหม้กะทะน้ำมัน ภายในคริสจักรจีนเมืองพลชุมชนเมืองพล
เจ้าหน้าที่ดับเพลิงได้เข้าตรวจสอบและระงับเหตุ สามารถป้องกันและระงับเหตุได้เรียบร้อยไม่เกิดเหตุรุนแรง (สาเหตุเกิดจากตั้งกะทะติดไฟไว้แล้วลืมจนเกิดไฟไหม้กะทะดังกล่าว)
หมายเหตุ (หน่วยงานที่ออกร่วมปฏิบัติงาน)
#สมาคมกู้ภัยเมืองพล(กู้ภัยขุนพล)
(นโยบายด้านสาธารณภัย ห่วงใยประชาชนโดย นาย กิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองเมืองพล)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta9/1.5/16/260e.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t53/1.5/16/1f32a.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/1.5/16/1f692.png)
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tda/1.5/16/1f469_200d_1f692.png)