ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เทศบาลเมืองเมืองพล
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
วันที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 10.30 น. นายกิตติโชติ เตรียมเวชวุฒิไกร นายกเทศมนตรีเมืองเมืองพล
ร่วมกับโรงพยาบาลพล โดยนายแพทย์ประวีร์ คำศรีสุข นายแพทย์เชี่ยวชาญ (ด้านเวชกรรม) รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพล พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ บุคลากรจากเทศบาลเมืองเมืองพลและโรงพยาบาลพล ร่วมกันออกหน่วยบริการเคลื่อนที่ลงทะเบียน 30 บาท รักษาทุกที่ เพื่ออำนวยความสะดวกในการลงทะเบียนให้กับผู้พิการในชุมชน พร้อมทั้งได้รณรงค์และประชาสัมพันธ์เพื่อเชิญชวนไปลงทะเบียนเพื่อการเข้าถึงการรักษาอย่างสะดวกสบาย รักษาได้ทุกที่ ไม่ว่าจะเป็นโรงพยาบาลของรัฐ โรงพยาบาลเอกชน คลินิกเอกชนใกล้บ้าน เพื่อให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและครอบคลุม การรับบริการมากขึ้นโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ณ ศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองเมืองพล อาคาร 5 ตลาดสดเทศบาลเมืองเมืองพล และชุมชนทุ่งรวงทอง